Nằm sâu trong vùng núi thuộc tỉnh Fukui (Nhật Bản), ga tàu Kadohara là điểm ngắm hoa anh đào đẹp nhưng ít du khách biết đến.
Kadohara là một ga tàu nhỏ ở vùng núi tỉnh Fukui, chỉ chạy 4 chuyến/ngày. Do ít du khách lui tới, nên khu vực này khá vắng vẻ. Ảnh: Nguyễn VânGa tàu Kadohara cách thành phố Fukui (thủ phủ tỉnh Fukui) khoảng 50km về phía Đông, cách cố đô Kyoto khoảng 180km về phía Bắc. Ảnh: Nguyễn VânTháng 4, hàng chục gốc hoa anh đào tại đây khoe sắc trắng, hồng… đẹp mắt. Ảnh: Nguyễn VânMỗi mùa hoa nở, hầu như chỉ có người dân địa phương tìm đến ngắm hoa. Ảnh: Nguyễn VânĐược bao quanh bởi những ngọn núi và khu rừng xanh mát, ga tàu Kadohara mang lại cho du khách cảm giác thoáng đãng, trong lành. Ảnh: Nguyễn VânHoa anh đào khoe sắc trong nắng. Ảnh: Nguyễn VânNhững tán hoa nở rộ, đan xen tựa “mái vòm”. Ảnh: Nguyễn VânBên cạnh ngắm hoa anh đào, khi đến Fukui, du khách có thể dành thời gian khám phá những điểm du lịch nổi tiếng như vách đá Tojinbo, thành Echizen Ono, bảo tàng Khủng long, khu Di tích gia tộc Asakura… Ảnh: Nguyễn Vân
Ý kiến ()