Tất cả chuyên mục
![](https://baoquangninh.vn/upload/files/logo/logo_footer_red.png)
Ngày 9/6, tại phường Mạo Khê (TX Đông Triều), Sở Văn hoá và Thể thao tỉnh phối hợp với UBND thị xã Đông Triều tổ chức Giải khiêu vũ Thể thao và các loại hình Thể thao nghệ thuật Quảng Ninh mở rộng lần thứ VI năm 2024 - Cúp Cường Anh Đông Triều.
Tham gia giải có 1.116 vận động viên thuộc 46 đơn vị, Câu lạc bộ đến từ 9 tỉnh, thành phố trong cả nước. Các vận động viên tranh tài ở 3 mảng: Đồng diễn, Latin, Standard.
Giải Khiêu vũ Thể thao và các loại hình Thể thao nghệ thuật Quảng Ninh được tổ chức hàng năm nhằm nâng cao hiệu quả Cuộc vận động toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại; nâng cao sức khoẻ, thể lực, tầm vóc con người Quảng Ninh; đồng thời tạo cơ hội giao lưu, học hỏi giữa các Câu lạc bộ Khiêu vũ thể thao, Câu lạc bộ Dân vũ của tỉnh Quảng Ninh và các tỉnh, thành phố trong cả nước.
Với sự chuẩn bị chu đáo cùng cơ sở hạ tầng thể thao đồng bộ, hiện đại, Giải khiêu vũ thể thao và các loại hình thể thao nghệ thuật Quảng Ninh mở rộng lần thứ VI năm 2024 - Cúp Cường Anh Đông Triều được kỳ vọng sẽ diễn ra thành công tốt đẹp và để lại ấn tượng sâu sắc đối với các đoàn đến từ các tỉnh, thành trong cả nước.
Ý kiến ()