Tất cả chuyên mục
![](https://baoquangninh.vn/upload/files/logo/logo_footer_red.png)
Một thuyền viên trên tàu cá bị co giật, sốt cao nguy hiểm đến tính mạng. Đồn Biên phòng Cửa khẩu Cảng Phú Quý đã hướng dẫn tàu cá cập cảng Phú Quý nhanh nhất để đưa thuyền viên đi cấp cứu.
Sáng ngày 7/6, Đồn Biên phòng Cửa khẩu Cảng Phú Quý, Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Bình Thuận cho biết, ngư dân bị co giật trên biển đã được đưa vào cảng Phú Quý cấp cứu kịp thời.
Trước đó vào tối 6.6, Đồn Biên phòng Cửa khẩu Cảng Phú Quý tiếp nhận tin báo từ thuyền trưởng tàu cá PY 92305 TS về việc trên tàu cá có thuyền viên N.Đ.T (sinh năm 1980, ngụ Phú Yên) bị co giật, sốt cao, nguy hiểm đến tính mạng.
Thời điểm trên, tàu PY 92305 TS đang hoạt động khai thác hải sản cách đảo Phú Quý khoảng 11 hải lý. Thuyền trưởng đề nghị được hỗ trợ cấp cứu khẩn cấp cho thuyền viên T.
Tiếp nhận thông tin, Đồn Biên phòng Cửa khẩu Cảng Phú Quý đã hướng dẫn tàu cá cập vào đảo Phú Quý nhanh nhất. Sau đó, Đồn Biên phòng Cửa khẩu Cảng Phú Quý đưa thuyền viên nguy kịch lên xe cấp cứu đang chờ sẵn để đưa về Trung tâm Y tế quân dân y huyện Phú Quý cấp cứu. Hiện thuyền viên T đang được điều trị và theo dõi.
Ý kiến ()