Tối 23/3, tại Quảng trường trước Di tích Quốc gia đặc biệt Khu lưu niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh trên đảo Cô Tô diễn ra lễ kỷ niệm 30 năm Ngày thành lập huyện Cô Tô 23/3 (1994 - 2024), đón nhận Huân chương Lao động hạng Nhất của Chủ tịch nước và khai mạc du lịch Cô Tô năm 2024.
Hàng nghìn đại biểu, người dân, du khách đã tụ hội về chung vui cùng sự kiện đáng nhớ này. Hòa vào không khí đó là một chương trình văn nghệ với các tiết mục biểu diễn đặc sắc, gợi nhớ về các sự kiện lớn cùng sự quan tâm của Đảng, Nhà nước, Bác Hồ, quá trình hình thành, phát triển của huyện đảo.
Dịp này, Cô Tô còn tổ chức nhiều hoạt động, như: Đua thuyền giữa các huyện đảo toàn quốc, triển lãm tranh ảnh, sinh vật cảnh cùng nhiều sự kiện văn hóa, thể thao hấp dẫn du khách. Tất cả góp phần tạo điểm nhấn, lan tỏa không khí tưng bừng, phấn khởi chào đón sinh nhật tuổi 30 của huyện đảo tiền tiêu Cô Tô.
Chương trình mở đầu bằng các tiết mục biểu diễn hấp dẫn, nhiều sắc màu giới thiệu về vùng biển đảo giàu tiềm năng của Tổ quốc.Sự kiện còn có sự tham dự của nhiều người dân, cán bộ lão thành có đóng góp cho quá trình xây dựng, phát triển huyện đảo từ thời còn muôn vàn khó khăn.Niềm vui càng nhân lên khi huyện đảo được vinh dự nhận Huân chương Lao động hạng Nhất của Chủ tịch nước.Hòa trong niềm vui đó, các tiết mục biểu diễn trong sự kiện diễn ra sôi động, nhiều màu sắc, hấp dẫn người xem.Các tiết mục còn khiến du khách, người dân Cô Tô nhớ về Bác Hồ, vị lãnh tụ kính yêu đã dành tình yêu, sự quan tâm lớn với huyện đảo tiền tiêu.Các tiết mục dàn dựng công phu như một lát cắt thời gian kể về các sự kiện lớn trong quá trình hình thành, phát triển của Cô Tô.Tiết mục kể về sự phát triển năng động, mạnh mẽ của huyện đảo du lịch, đô thị sinh thái biển hiện đại trong tương lai.Ca ngợi vẻ đẹp, tiềm năng du lịch của huyện đảo.Trong khuôn viên của sự kiện, nhiều đoàn du khách, người dân tới dâng hoa, chụp ảnh lưu niệm ở tượng đài Bác Hồ.
Ý kiến ()