Đèo Grossglockner là một trong những điểm du lịch nổi tiếng tại Áo. Nơi đây thu hút du khách bởi cảnh quan thiên nhiên hùng vĩ, với cung đường uốn lượn quanh những ngọn núi, thung lũng xanh mướt và sông băng trắng xóa.
Đèo Grossglockner là một trong những điểm đến hút khách du lịch tại Áo. Ảnh: Đặng Đức VinhTên đèo được lấy tên theo ngọn núi Grossglockner (Glockner). Với độ cao khoảng 3.798m, Grossglockner được xem là “mái nhà” của nước Áo. Ảnh: Đặng Đức VinhĐoạn đường dẫn từ mặt đất lên đến chân núi Grossglockner có tên là High-Alpin. Ảnh: Đặng Đức VinhHigh-Alpin có chiều dài khoảng 48km và được coi là cung đường đẹp bậc nhất nước Áo. Ảnh: Đặng Đức VinhĐoạn đường uốn lượn có tổng cộng 36 khúc cua, ôm lấy sườn núi và thung lũng cỏ xanh. Ảnh: Đặng Đức VinhTrên đèo Grossglockner, du khách có thể chiêm ngưỡng khung cảnh hùng vĩ của dãy núi Alps, công viên quốc gia High Tauern và sông băng Pasterze. Ảnh: Đặng Đức VinhMột điểm dừng chân, ngắm cảnh trên đèo. Ảnh: Đặng Đức VinhCảnh sắc thiên nhiên nước Áo nhìn từ đèo Grossglockner. Ảnh: Đặng Đức Vinh
Ý kiến ()