Tất cả chuyên mục
![](https://baoquangninh.vn/upload/files/logo/logo_footer_red.png)
Qua rà soát hoạt động kinh doanh thực phẩm trên mạng xã hội facebook và kết quả thẩm tra, vào 11h30' ngày 13/5, Đội Quản lý thị trường số 1 đã tiến hành kiểm tra đột xuất hộ kinh doanh L.T.H có địa chỉ tại phường Trần Phú, TP Móng Cái.
Qua kiểm tra, Đội Quản lý thị trường số 1 phát hiện 424 sản phẩm thực phẩm nhập lậu gồm: 30 thùng củ cải muối (10kg/thùng), 340 lọ đậu phụ thối loại 340g/lọ và 54 can xì dầu loại 1,9 lít/can, xuất xứ Trung Quốc. Tổng số hàng có trị giá 48.800.000 đồng.
Chủ hộ kinh doanh L.T.H khai nhận mua gom số hàng hóa trên trôi nổi trên thị trường, không có hóa đơn, chứng từ, giấy tờ hợp pháp kèm theo về bán tại cửa hàng và đăng bán trên facebook có tên Lê Hồng.
Đội Quản lý thị trường số 1 đã tiến hành tạm giữ toàn bộ số hàng hóa nhập lậu trên, tiếp tục xác minh và hoàn thiện hồ sơ trình Cục trưởng Cục Quản lý thị trường tỉnh phạt tiền 30 triệu đồng và buộc tiêu huỷ toàn bộ tang vật vi phạm.
Ý kiến ()