Sáng 2/6, Cụm Đoàn kết nghĩa số 2, thuộc Thành Đoàn Móng Cái và Đồn Biên phòng Trà Cổ tổ chức ra quân dọn vệ sinh môi trường bãi biển Trà Cổ (TP Móng Cái). Đây là hoạt động thiết thực hưởng ứng Chiến dịch Thanh niên tình nguyện hè - Kỳ nghỉ hồng và Ngày Môi trường thế giới (5/6) năm 2024.
Chương trình thu hút đông đảo cán bộ, chiến sỹ, đoàn viên thanh niên tham gia.
Tham gia chương trình có trên 60 đoàn viên, thanh niên và cán bộ, chiến sĩ Đồn Biên phòng Trà Cổ. Các lực lượng đã dọn vệ sinh môi trường biển, làm sạch rác thải khu vực bãi biển Trà Cổ, TP Móng Cái.
Cán bộ, chiến sĩ, đoàn viên, thanh niên chung tay làm sạch bãi biển.
Thông qua chương trình góp phần lan tỏa ý thức, trách nhiệm, tinh thần xung kích của đoàn viên, thanh niên và cán bộ, chiến sỹ Biên phòng trong công tác bảo vệ môi trường; hạn chế rác thải, chung tay giảm thiểu và chống biến đổi khí hậu, xây dựng môi trường sống ngày càng xanh, sạch, đẹp trên địa bàn TP Móng Cái.
Ý kiến ()