Tất cả chuyên mục
![](https://baoquangninh.vn/upload/files/logo/logo_footer_red.png)
Tối 25/1, tại TP Hạ Long, Đoàn Nghệ thuật Quảng Ninh đã tổ chức chương trình nghệ thuật “Mãi mãi mùa xuân có Đảng”.
Đây là chương trình do Sở Văn hóa- Thể thao chỉ đạo thực hiện, nhằm tạo không khí vui tươi, phấn khởi đón xuân Quý Mão 2023, chào mừng 93 năm ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam 3/2 (1930-2022), hướng tới kỷ niệm 60 năm thành lập tỉnh Quảng Ninh (1963-2023).
Chương trình gồm có 17 tiết mục ca múa nhạc, được chia làm 3 chương: “Vinh quang đời ta có Đảng, có Bác Hồ”, “Quê hương đất nước, tình yêu” và “Quảng Ninh chào đón mùa xuân mới, vận hội mới”.
Các tiết mục được thể hiện trong chương trình đã ca ngợi Đảng quang vinh, Bác Hồ vĩ đại, mừng quê hương đất nước vào xuân, Quảng Ninh đổi mới chào đón mùa xuân mới, nhịp sống mới của thành phố bên bờ di sản.
Ý kiến ()